Hôm nay, T.Hai Tháng 1 23, 2017 5:24 pm

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 7 bài viết ] 
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Hỏi về VoiceMail
Gửi bàiĐã gửi: T.Tư Tháng 5 28, 2014 9:54 pm 
Ngoại tuyến

Chào các bạn,
Mình cấu hình voicemail được rồi, chỉ có điều Voicemail mặc định là dùng tiếng nước ngoài để nghe,
Mình muốn cấu hình đơn giản như thế này thôi:
Khi gọi đến số 100 (hộp thư thoại) thì tổng đài phát lời nhắn: "Bạn vui lòng để lại lời nhắn sau tiếng beep", sau khi ghi âm, mình muốn nghe lại thì làm sao nhỉ cho nhỉ? Dùng mặc định VoicemailMain thì nó nói toàn tiếng Anh. Có cách nào để nghe dễ hơn mà không cần phức tạp như mặc định của Asterisk không các bạn? Chỉ cần bấm phím 1 để nghe tin nhắn mới, phím 2 để nghe tín nhắn cũ là OK rồi.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết: Re: Hỏi về VoiceMail
Gửi bàiĐã gửi: T.Năm Tháng 5 29, 2014 12:08 pm 
Ngoại tuyến

hienque đã viết:
Chào các bạn,
Mình cấu hình voicemail được rồi, chỉ có điều Voicemail mặc định là dùng tiếng nước ngoài để nghe,
Khi gọi đến số 100 (hộp thư thoại) thì tổng đài phát lời nhắn: "Bạn vui lòng để lại lời nhắn sau tiếng beep", sau khi ghi âm, mình muốn nghe lại thì làm sao nhỉ cho nhỉ? Dùng mặc định VoicemailMain thì nó nói toàn tiếng Anh. Có cách nào để nghe dễ hơn mà không cần phức tạp như mặc định của Asterisk không các bạn? Chỉ cần bấm phím 1 để nghe tin nhắn mới, phím 2 để nghe tín nhắn cũ là OK rồi.

Cách đơn giản nhất là bạn thay các file Sound của Asterisk bằng các file Sound bạn tự ghi âm, với format và tên file cùng định dạng với các file âm thanh cũ của Asterisk.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: T.Năm Tháng 5 29, 2014 1:32 pm 
Ngoại tuyến

trungvdc đã viết:
hienque đã viết:
Chào các bạn,

Cách đơn giản nhất là bạn thay các file Sound của Asterisk bằng các file Sound bạn tự ghi âm, với format và tên file cùng định dạng với các file âm thanh cũ của Asterisk.

Như vậy vẫn không ổn vì nguyên gốc nó có đọc ngày tháng nữa, làm sao thay được.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: T.Năm Tháng 5 29, 2014 1:43 pm 
Ngoại tuyến

Cái này chắc phải tự viết code rồi. Cũng đơn giản thôi. Bạn đang dùng asterisk version nào? Hiện tại mình dùng bản 11.8.1 , nếu cùng version thì mình upcode lên cho

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: T.Năm Tháng 5 29, 2014 3:20 pm 
Ngoại tuyến

jamesbond đã viết:
Cái này chắc phải tự viết code rồi. Cũng đơn giản thôi. Bạn đang dùng asterisk version nào? Hiện tại mình dùng bản 11.8.1 , nếu cùng version thì mình upcode lên cho

Hay quá, cảm ơn bạn. Mình cũng đang dùng phiên bản 11.8 . Bạn up lên giúp mình với

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: T.Ba Tháng 6 10, 2014 3:43 pm 
Ngoại tuyến

jamesbond đã viết:

Bạn jamesbond đâu rồi nhỉ? Giúp mình chức năng này với, mình nghĩ cũng có rất nhiều bạn cũng có thắc mắc giống mình.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: T.Hai Tháng 3 16, 2015 10:51 am 
Ngoại tuyến

jamesbond đã viết:

Bạn có thể giúp mình dc hok

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 7 bài viết ] 

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.1 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.