Hôm nay, T.Bảy Tháng 8 19, 2017 1:05 am

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 16 bài viết ]  Chuyển đến trang Trang vừa xem  1, 2
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Re: NAT cho asterisk
Gửi bàiĐã gửi: T.Hai Tháng 11 17, 2014 9:01 am 
Ngoại tuyến

camaptrang đã viết:

Thiết lập để có 1 Asterisk Server + 2 máy trạm trong cùng LAN gọi được cho nhau là Cực Kì Dễ, gần như không cần biết gì nhiều, chỉ cần cài xong, cấu hình ext trên máy chủ và trên máy trạm xong là call nhau vô tư.

Nhưng nếu nó phải qua những thứ khác như Máy ảo, lớp mạng khác, thiết bị bảo mật, internet, ISP khác ... thì lại là 1 chuyện khác, lúc này nó Hên xui dữ lắm, nên đòi hỏi phải am hiểu về asterisk về network thì nó mới GOOD được. Ngay cả nhiều bạn Tech của tập đoàn về Voip mà cũng có những Case mất ăn mất ngủ vẫn chưa giải quyết xong được.

Ở NN thì các bác làm VOIP được xếp vế trên về thu nhập trong nhóm IT System - Nhưng ở VN lại không được như vậy. Do đó đây cũng là 1 trong những nguyên nhân mà VOIP nói chung và Asterisk nói riêng nó không phát triển được.

Thanks anh về những chia sẻ rất thực tế, mặc dù em mới đang áp dụng Asterisk làm đồ án nhưng đây thật sự là những kinh nghiệm quý báu đối với em :)

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 16 bài viết ]  Chuyển đến trang Trang vừa xem  1, 2

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Bing [Bot]1 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.